A sẹ̀sẹ̀ fi èsì ìdìbò tuntun síta
Wo èsì àtúndì ìbò gómìnà ní Ìpínlẹ̀ Osun bí ó ti ń jáde ní yàjóyàjó
Eyi ni akojọpọ esi idibo gẹgẹbi INEC se ka a.
Tẹ ibí láti rí èsì ìdìbò tó wáyé ní ọjọ́ Sátidé, ọjọ́ kejìlélógún oṣù kẹsán ọdún 2018
Tẹ ibí láti rí èsì ìdìbò tó wáyé ní ọjọ́ Sátidé, ọjọ́ kejìlélógún oṣù kẹsán ọdún 2018
Ẹ pín àwọn èsì ìbò yìí
Àkójọpọ̀ èsì ìbò
Ward | ADP | APC | ADC | PDP | SDP | |
---|---|---|---|---|---|---|
Ife North | 10 PU2 | 0 | 126 | 0 | 2 | 0 |
Ife South | 7, 8 | 0 | 455 | 0 | 36 | 2 |
Orolu | 8, 9 | 1 | 280 | 0 | 122 | 1 |
Osogbo Ataoja | 5 PU017 | 0 | 299 | 0 | 165 | 1 |
ìdìbò tó kẹ́yìn | - | 49744 | 254345 | 7681 | 254698 | 128049 |
Àpapọ̀ èsì ìbò (Total): | - | 49745 | 255505 | 7681 | 255023 | 128053 |
Kínni ó ṣe okùnfà àtúndì ìbò?
254,698
PDP
254,345
APC
353
Iye tí wọ́n fi jura wọn lọ
3,498
ibo tí wọ́n wọ́gi lé
Àjọ INEC kéde pé ìbò gómìnà Ìpínlẹ̀ Osun yóò di àtúndì lọ́jọ́ Aiku, ọjọ́ kẹtàlélógún oṣù kẹsan ọdún 2018
ìdí ni pé àlàfo tó wà láàrin àwọn olùdíje méjì tí wọ́n rí ìbò jù kéré sí iye àwọn tó f'orúkọ sílẹ̀ ní ibùdó ìdìbò tí wàhálà ti ṣẹlẹ̀
Ìbò 3,498 ni wọ́n wọ́gi lé ní ibùdó méje.